ക്രൂസിസിന്റെ 14 സ്റ്റേഷനുകൾ ഏതാണ്?
എസ്റ്റസിയോണസ്
- ആദ്യ സ്റ്റേഷൻ: യേശുവിനെ വധശിക്ഷയ്ക്ക് വിധിച്ചു.
- രണ്ടാമത്തെ സ്റ്റേഷൻ: യേശു കുരിശ് വഹിക്കുന്നു.
- മൂന്നാമത്തെ സ്റ്റേഷൻ: യേശു ആദ്യമായി വീഴുന്നു.
- നാലാമത്തെ സ്റ്റേഷൻ: യേശു തന്റെ അമ്മ മറിയയെ കാണുന്നു.
- അഞ്ചാമത്തെ സ്റ്റേഷൻ: കുരിശ് വഹിക്കാൻ സൈമൺ സൈറീൻ യേശുവിനെ സഹായിക്കുന്നു.
- ആറാമത്തെ സ്റ്റേഷൻ: വെറോനിക്ക യേശുവിന്റെ മുഖം തുടച്ചു.
Via Crucis എന്ന പദം എന്താണ് സൂചിപ്പിക്കുന്നത്
കുരിശിന്റെ വഴി; അക്ഷരാർത്ഥത്തിൽ 'കുരിശിന്റെ വഴി'. 1. മി. കാൽവരി (‖ കുരിശുകളോ അൾത്താരകളോ ഉപയോഗിച്ച് അടയാളപ്പെടുത്തിയ പാത).
ക്രൂസിസ് വഴിയുള്ള ഓരോ സ്റ്റേഷന്റെയും പേരെന്താണ്?
Primera സ്റ്റേഷൻ: യേശുവിനു വധശിക്ഷ വിധിച്ചു. രണ്ടാമത് സ്റ്റേഷൻ: യേശു കുരിശ് ചുമക്കുന്നു. മൂന്നാമത് സ്റ്റേഷൻ: യേശു ആദ്യമായി വീഴുന്നു. ക്വാർട്ടർ സ്റ്റേഷൻ: യേശു തന്റെ അമ്മ മറിയത്തെ കണ്ടുമുട്ടുന്നു.
വർഷത്തിലെ സീസണുകൾ എങ്ങനെ തുടങ്ങും?
വേനൽ: ഡിസംബർ 21-ന് ആരംഭിച്ച് മാർച്ച് 20-ന് അവസാനിക്കും. ശരത്കാലം: മാർച്ച് 20-ന് ആരംഭിച്ച് ജൂൺ 21-ന് അവസാനിക്കും. ശീതകാലം: ജൂൺ 21 ന് ആരംഭിച്ച് സെപ്റ്റംബർ 22 ന് അവസാനിക്കും. വസന്തം: സെപ്റ്റംബർ 22-ന് ആരംഭിച്ച് ഡിസംബർ 21-ന് അവസാനിക്കും.
മൂന്ന് വെള്ളച്ചാട്ടത്തിന്റെ ദിവസം എപ്പോഴാണ്?
മൂവരുടെയും പിതാവായ യേശുവിന്റെ തിരുനാൾ വെള്ളച്ചാട്ടം : ആഘോഷങ്ങൾ മെക്സിക്കോ : കൾച്ചറൽ ഇൻഫർമേഷൻ സിസ്റ്റം-സെക്രട്ടേറിയറ്റ് ഓഫ് കൾച്ചർ. അറ്റ്ലമജൽസിംഗോ ഡെൽ മോണ്ടെയിൽ ഈ ഉത്സവം മെയ് 1 ന് ആഘോഷിക്കപ്പെടുന്നു, എല്ലാ ആളുകളും പങ്കെടുക്കുന്ന മൂന്ന് പിതാവായ യേശുവിന്റെ രൂപം വഹിച്ചുകൊണ്ട് ഘോഷയാത്രകൾ നടക്കുന്നു. വെള്ളച്ചാട്ടം.
ആരാണ് യേശുവിനെ ഒറ്റിക്കൊടുത്തത്?
ബൈബിളനുസരിച്ച്, യൂദാസ് ഇസ്കറിയോട്ട് വിറ്റ അപ്പോസ്തലനായിരുന്നു ജെസുക്രിസ്റ്റോ വെറും നാണയങ്ങൾക്ക് പകരമായി പുരോഹിതർക്ക്. ഇന്നത്തെ പോലെ ഒരു വിശുദ്ധ ബുധനാഴ്ചയിലെ ആരാധനക്രമമനുസരിച്ച് സംഭവിച്ച ഈ സംഭവം, ഈ പേരിന്റെ നിഷേധാത്മക അർത്ഥം ഇല്ലാതാക്കാൻ കഴിയാത്തവിധം ക്രൈസ്തവലോകത്തെ അടയാളപ്പെടുത്തി.